Yadda za a tabbatar da abin dogara da hatimi na babban matsi bututu kayan aiki tare da O-ring like?

O-ring

Dukkanin hatimin SAE flange da hatimin ƙarshen O-zobe an rufe su ta O-zobba. Ana amfani da waɗannan kayan aikin gabaɗaya a aikace-aikace tare da matsanancin matsin lamba kuma amincin buƙatun kayan injin shima yana da girma sosai. Waɗannan lokuttan aikace-aikacen gabaɗaya hatimin matsi ne. Ta yaya za mu tabbatar da amincin hatimin O-ring

Ƙa'idar hatimi na O-zobba da aka yi amfani da su a cikin matsi mai tsayi

Bayan an shigar da zoben O-ring a cikin shingen rufewa, sashin giciye yana fuskantar matsin lamba, yana haifar da nakasawa na roba, kuma yana haifar da matsa lamba na farko P0 akan farfajiyar lamba. Ko da ba tare da matsakaicin matsa lamba ba ko tare da ɗan ƙaramin matsa lamba, O-ring na iya cimma hatimi dangane da matsi na roba. Lokacin da rami ya cika da matsakaicin matsa lamba, a ƙarƙashin aikin matsakaicin matsa lamba, O-ring yana motsawa zuwa gefen ƙananan matsa lamba, kuma na roba ya kara ƙaruwa, cikawa da rufe rata. A ƙarƙashin aikin matsa lamba na matsakaici, matsa lamba Pp wanda aka watsa zuwa saman aiki ta hanyar O-ring yana ƙara yin aiki a kan ma'aunin lamba na nau'in hatimi zuwa Pm.

Matsi na farko a lokacin shigarwa na farko

Ana watsa matsakaicin matsa lamba ta hanyar O-ring.

Haɗin matsi na lamba

Ɗaukar madaidaicin bututun O-ring mai rufe fuska a matsayin misali, tattauna abubuwan da suka shafi rufewar bututun.

Na farko, hatimin ya kamata ya sami adadin adadin shigarwa. Lokacin zayyana girman hatimin O-ring da tsagi, yakamata a yi la'akari da matsawa mai dacewa. Madaidaicin girman hatimin O-ring da madaidaitan girman tsagi an riga an ƙayyade su a cikin ma'auni, saboda haka zaku iya zaɓar bisa ga ƙa'idodi.

Ƙaƙƙarfan tsagi na hatimin kada ya yi girma da yawa, gabaɗaya Ra1.6 zuwa Ra3.2. Mafi girman matsin lamba ya kamata ya zama ƙasa da rashin ƙarfi.

Don hatimi mai ƙarfi, don guje wa fitar da hatimin daga ratar da haifar da gazawa, ratar ya kamata ya zama ƙanƙanta. Sabili da haka, wajibi ne don tabbatar da kwanciyar hankali da rashin daidaituwa na lamba a kan ƙananan matsi na hatimi. Lalacewar ya kamata ya kasance tsakanin 0.05mm, kuma roughness ya kamata ya kasance tsakanin Ra1.6.

Haka kuma, tunda hatimin O-ring ya dogara ne da matsewar ruwa don isar da matsa lamba zuwa hatimin O-ring sannan kuma zuwa ga saduwa da kudan zuma, to yakamata a sami wani tazara a gefen hatimin mai girma, wanda shine. Yawanci tsakanin 0 da 0.25 mm.

 

 

 

 

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2024