Babban matsi na teflon tiyo zai iya tsayayya da babban zafin jiki, digiri nawa, yawanci ya dogara da takamaiman halaye na kayan abu, kauri, amfani da muhalli da yiwuwar jiyya da sauran dalilai.
Babban kewayon juriyar zafin jiki
1. Gaba ɗaya:
A al'ada, babban matsi na teflon tiyo zai iya jure yanayin zafi mai ɗorewa na kusan digiri 260.
Ƙarƙashin yanayin zafin jiki na nan take, zafin haƙurinsa zai iya kaiwa digiri 400.
2. Sharuɗɗa na musamman
A wasu yanayi na musamman, kamar ƙananan matsa lamba da ƙarancin iskar gas, juriya mai zafi na babban tiyo teflon na iya zama mafi girma, har zuwa 300 ° C.
Halayen kayan abu
Babban matsi na teflon hoses an yi su ne da farko na kayan polytetrafluoroethylene (PTFE), waɗanda ke da kyakkyawan juriya na zafi. PTFE yana da kwanciyar hankali, yana iya jure wa duk acid mai ƙarfi (ciki har da aqua regia) , oxidants mai ƙarfi, rage wakilai da sauran kaushi na ƙwayoyin cuta sai dai narkakken alkali karafa, kafofin watsa labarai mai fluorinated da sodium hydroxide sama da 300 ° C. Babban matsin lamba teflon tiyo shima yana da halaye. na lalacewa juriya da kai lubrication, low gogayya coefficient, wanda ya sa shi a cikin wani iri-iri na hadaddun yanayi iya kula da barga aiki jihar.
Yanayin aikace-aikace
Ana amfani da bututun teflon mai ƙarfi sosai a masana'antar sinadarai, kantin magani, sarrafa abinci da sauran masana'antu saboda kyakkyawan yanayin zafi, ƙarancin zafin jiki da juriya na lalata sinadarai. A cikin masana'antar sinadarai, yana iya jigilar kowane nau'in sinadarai yadda ya kamata; a cikin masana'antar harhada magunguna, zai iya tabbatar da yanayin sufuri mai tsabta da bakararre; a fagen sarrafa abinci, hakan na iya ba da tabbacin amincin abinci da tsafta.
Abubuwan lura
1. Fadadawar thermal da raguwa: ko da yake babban matsi na teflon tiyo zai iya tsayayya da ƙananan yanayin zafi zuwa -190 digiri, amma yin amfani da ƙananan ƙananan zafin jiki, buƙatar la'akari da haɓakar zafin jiki da ƙaddamar da aikin bututun. Gabaɗaya aminci da ingantaccen iyakar zafin amfani ana ba da shawarar kusan -70 digiri.
2. Ƙimar matsa lamba: ban da juriya na zafin jiki mai zafi, maɗaurin teflon mai ƙarfi kuma zai iya tsayayya da matsa lamba (kamar game da 100 mashaya), amma a cikin aikace-aikacen aikace-aikacen yana buƙatar zaɓar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bututu da samfurori bisa ga takamaiman yanayi.
Teflon mai ƙarfi mai ƙarfi a ƙarƙashin yanayin al'ada don jure ci gaba da yawan zafin jiki na kusan digiri 260, babban zafin jiki na nan take zai iya kaiwa digiri 400. A ƙarƙashin wasu yanayi, juriyar zafinsa na iya zama mafi girma. Duk da haka, a cikin yin amfani da buƙatar kulawa da haɓakawar thermal da ƙaddamar da tasirin matsalolin matsa lamba da sauran dalilai.
Lokacin aikawa: Yuli-15-2024